Được sự nhất trí của BCH Công đoàn huyện Vĩnh Linh và BTV Đảng ủy xã Vĩnh Tú. Chiều ngày 10/8/2022 BCH Công đoàn cơ quan UBND xã Vĩnh Tú tổ chức Lễ kết nạp Công đoàn viên mới cho đ/c Lê Đình Dũng - Cán bộ khuyến nông xã và đ/c Nguyễn Thị Hồng - Văn phòng Đảng ủy vào tổ chức Công đoàn cơ quan UBND xã Vĩnh Tú, đưa Tổng số Công đoàn viên lên 27 đồng chí.
![](/documents/19217/0/z3632990436399_8e045cb6a1368c132c6f93a34ca7540f.jpg/a32cf355-abf0-5327-588d-53b4db1e524b?t=1661488158993)
(Hình ảnh: 2 đ/c Công đoàn viên mới)
![](/documents/19217/0/z3632989378474_88783641638e8ef2cde3cc4225a86859.jpg/ea18f308-6a60-3e37-3c78-8e247fe9418c?t=1661488165649)
(Hình ảnh: Đ/c Nguyễn Văn Hoài - Chủ tịch công đoàn trao quyết định kết nạp)
Tại Lễ kết nạp, đ/c Tô Ngọc Thành - Bí thư Đảng ủy đã phát biểu chỉ đạo tổ chức công đoàn xã cần tiếp tục phát huy xây dựng tổ chức công đoàn vững mạnh, đồng thời đề nghị 2 công đoàn viên mới được kết nạp tích cực thự hiện tốt trách nhiệm đối với tổ chức.
![](/documents/19217/0/z3632987781397_568dad0029f6934231ed6e5c43b2b838.jpg/23041695-7250-49e6-e8ec-0a3c1d6559f5?t=1661488172321)
(Hình ảnh: Đ/c Tô Ngọc Thành - BT Đảng ủy phát biểu chỉ đạo)
Tác giả: Văn hóa